GPHG 2020: Giải thưởng đồng hồ uy tín nhất thế giới tôn vinh những tuyệt tác đỉnh cao

Sự kiện Grand Prix d’Horlogerie de Genève lần thứ 20 được tổ chức dưới định dạng trực tuyến và chủ trì bởi nam diễn viên Edouard Baer đã khép lại với các giải thưởng danh giá nhất được trao cho những tạo tác xứng đáng vào ngày 12/11 vừa qua.

Sự xuất sắc của các ứng cử viên tham gia đã được đánh giá cao bởi Ban giám khảo và hội đồng GPHG qua việc trao 19 giải thưởng, trong đó có giải Grand Prix “Aiguille d’Or” dành cho Piaget với chiếc đồng hồ Altiplano Ultimate Concept.

Các thương hiệu nổi danh như Bovet 1822, Bulgari, Breitling, Charles Girardier, Chronométrie Ferdinand Berthoud, H. Moser & Cie, Greubel Forsey, Parmigiani Fleurier, Petermann Bédat, Tudor, Van Cleef & Arpels, Vacheron Constantin và Voutilainen cũng được ngợi khen vì chuyên môn cũng như sự sáng tạo của họ bằng những giải thưởng danh giá.

Giải thưởng tôn vinh cá nhân có ảnh hưởng lớn trong lĩnh vực sản xuất đồng hồ – Special Jury Prize đã gọi tên Antoine Simonin – nghệ nhân chế tác đồng hồ, kiêm giáo viên – biên tập viên và cựu giám đốc của Quỹ WOSTEP.

Hãy cùng Ragus chiêm ngưỡng những siêu phẩm được vinh danh trong giải Oscar của ngành đồng hồ.

“Aiguille d’Or” Grand Prix: Piaget Altiplano Ultimate Concept

Ladies’s Watch Prize (Giải thưởng đồng hồ nữ): Bovet Miss Audrey

Ladies’s Complication Watch Prize (Giải thưởng đồng hồ nữ phức tạp): Charles Girardier Tourbillon Signature Mystérieuse fleur de sel

Xem thêm  Bộ sưu tập túi xách, ba lô, túi đeo chéo Supreme Xuân/Hè 2020

Men’s Watch Prize (Giải thưởng đồng hồ nam): Voutilainen 28SC

Men’s Complication Watch Prize (Giải thưởng đồng hồ nam phức tạp): Greubel Forsey Hand Made 1

Iconic Watch Prize (Giải thưởng đồng hồ biểu tượng): Bvlgari Aluminium Chronograph

Chronometry Watch Prize ( Giải thưởng đồng hồ mang chứng nhận Chronometry): Chronométrie Ferdinand Berthoud FB 2RE.2

Calendar and Astronomy Watch Prize (Giải thưởng đồng hồ lịch và thiên văn): Vacheron Constantin Overseas Perpetual Calendar Ultra-Thin Skeleton

Mechanical Exception Prize (Giải thưởng đồng hồ cơ phi thường): Bovet Récital 26 Brainstorm Chapter 2

Chronograph Watch Prize (Giải thưởng đồng hồ chronograph): H. Moser & Cie Streamliner Flyback Chronograph Automatic

Diver’s Watch Prize (Giải thưởng đồng hồ lặn): Breitling Superocean Automatic 48 Boutique Edition

Jewellery Watch Prize (Giải thưởng đồng hồ trang sức): Van Cleef & Arpels Frivole Secrète watch

Artistic Crafts Watch Prize (Giải thưởng đồng hồ thủ công nghệ thuật): Van Cleef & Arpels Lady Arpels Soleil Féerique

“Petite Aiguille” Prize (Giải kim nhỏ): Breitling Superocean Heritage 57 Limited Edition II

Challenge Watch Prize (Giải thưởng đồng hồ thách thức): Tudor Black Bay Fifty-Eight

Innovation Prize (Giải thưởng đồng hồ sáng tạo): Parmigiani Fleurier Hijri Perpetual Calendar

Audacity Prize (Giải thưởng đồng hồ táo bạo): H. Moser & Cie Endeavour Cylindrical Tourbillon H. Moser X MB&F

Horological Revelation Prize: Petermann Bédat Dead beat second

Giải tôn vinh cá nhân có ảnh hưởng lớn trong lĩnh vực sản xuất đồng hồ – Special Jury Prize: Antoine Simonin

Trả lời

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *